HSSV CĐCĐ KIÊN GIANG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Quay đầu nhìn lại!

4 posters

Go down

Quay đầu nhìn lại! Empty Quay đầu nhìn lại!

Bài gửi by Admin Tue Apr 19, 2011 11:14 pm

Đã lâu rồi không tâm sự với bản thân mình... Hôm nay gặp lại cậu sinh viên cũ nhắc lại một số chuyện, một số người làm mình muốn quay về lối mòn đã đi qua!
Thoáng đó mà đã hơn 4 năm làm việc, ngày đầu tiên vào làm nhìn mình giống 2 lúa hơn là giáo viên. Một bộ đồ hơi cũ với áo sơ mi, quần tây, đặc biệt là đôi dép mủ màu xanh dương nhìn ngố pà ko^'. Những ngày đầu và thậm chí là tháng, năm đầu thật khó khăn với môi trường mới. Đã qua 4 năm và đã dạy qua nhiều lớp, nhiều học sinh - sinh viên.
Mình luôn cố gắn truyền đạt kiến thức một cách tốt nhất cho người học, và luôn mong muốn sự hòa đồng, vui vẽ cùng sinh viên của mình. Mình muốn các em nó vừa xem mình như một người anh hoặc bạn của chúng nó (nhưng vẩn có sự kính trọng nhá!, khó lắm àh... Evil or Very Mad ).
Rồi khi về nhà trọ, sinh viên xung quanh, gắn bó, vui vẽ, hòa đồng... cùng dầm mưa chơi đá bóng mủ, cùng chơi tạt lon, đá cầu,... và những hôm ngồi nhậu nhẹt hoặc nói chuyện trên trời, dưới đất đến 1-2h sáng mới đj ngủ (nghĩ lại thấy cũng "rảnh" thiệt, mà vui).
Nhưng giờ tụi nó ra trường hết ời, còn thế hệ sinh viên mới bây giờ hok hợp, chúng nó xì tin hay phong cách hoặc "cà trớn" quá... hok thuộc thế hệ 8x và "đời đầu" của 9x...
Đúng là tuổi nào chơi với tuổi đó, không lộn xộn được...
Admin
Admin
Admin
Admin

Điểm Post Bài : 1537

http://www.my.opera.com/dongho

Quay đầu nhìn lại! Empty Re: Quay đầu nhìn lại!

Bài gửi by kenji Sun Jul 31, 2011 4:03 pm

Với vai trò là 1 người bạn, người e, Kenji xin nói: Yên tâm đi nhé Admin, tuy 1 năm 12 tháng mới ló vào 4rum mình 1 lần nhưng lúc nào cũng nhớ tới nó, trước khi viết mấy dòng này là còn khoảng 7 tiếng đồng hồ nửa là lên xe về Kiên Giang, sẽ gặp lại bạn bè, anh em ở nhà trọ 213 Chu Văn An. hy vọng sẽ có mặt đông đủ để cùng ngồi với nhau, nhớ lại những kỹ niệm vừa qua nhé.

Với tư cách là 1 học trò cũ: Kenji xin nói: Đừng buồn 1 mình nghe thầy, thời gian trôi, ai cũng phải tự lập để hướng tới tương lại, nhưng sẽ ko bao giờ we^n được những dấu chân đã đi qua, dù đi tới đâu thì lâu lâu cũng sẽ quay về họp mặt thầy trò mà. Lúc trước, cái thời sinh viên thấy sung sướng hơn rất nhiều., giờ đây thấy lại đám 9x mình cảm thấy ghanh tị thậm chí 1 số đối tượng còn Make me hate.!
nhưng dù sao thì cung qua roy, thôi chuẩn bị về đây, see you in RG City.! ^^ Have Fun!
kenji
kenji
Level 4_1
Level 4_1

Điểm Post Bài : 467

Bài gửi by huukhanh0209 Mon Feb 13, 2012 10:37 pm

lau lau vao lai van thay nho nho cai thoi sinh vien qua dj, nho ban pe wa ah
huukhanh0209
huukhanh0209
Level 2_5
Level 2_5

Điểm Post Bài : 352

Bài gửi by giaosuhuynh Sun Feb 19, 2012 10:35 pm

thầy nói đúng quá,.. thiệt tình là mình ko thể hợp được với tụi 9x bây jo, đi uống cafe với tụi nhỏ, ngồi cả buổi trời mà ko nặn nổi 1 chủ đề j để nói,.. ko nhẽ mình già rùi sao Question ... haizzzz,.. nhớ hồi còn đi học wa!
giaosuhuynh
giaosuhuynh
Level 1_1
Level 1_1

Điểm Post Bài : 31

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics